๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 19, 2024, 09:37:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืน 6.35 ยิงหัวอย่างเดียวและต้องระวังแฉลบจริงหรือเปล่าครับ  (อ่าน 5795 ครั้ง)
มือปืนฝึกหัด
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: ตุลาคม 15, 2005, 08:48:12 AM »

ปืน 6.35 ต้องยิงหัวเท่านั้นหรือครับ ถ้ายิงที่ตัวจะไม่เป็นไรมาก ถึงโดนจุดสำคัญก็จะออกอาการช้า
ทำให้เข้ามาทำร้ายเราได้อีกจริงหรือเปล่า เพิ่งได้รับปืน .25acp มา คนที่ให้บอกว่าต้องยิงหัวเท่านั้นนะ เป็นปืนอันตราย เพราะเล็กใช้ยาก เป้าอยู่ไกลมากก็ยิงไม่โดนแล้ว เวลายิงหัวต้องดูจังหวะยิงดีๆ
เพราะกระสุนโดนกะโหลกอาจแฉลบ ยิงไม่เข้าเป็นไปได้หรือครับ แต่มันเล็ก น่ารักดีครับ
ขอคำแนะนำด้วย ขอบคุณครับ
pitsanukorn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2005, 09:00:11 AM »

ด้วยความเคารพครับ

อันที่จริงไม่มีความรู้เรื่อง 6.35 ครับ  รอพี่ๆ เพื่อนๆ ตื่นก่อนนะครับ เดี๋ยวท่านมาอ่านพบก็ตอบให้ครับ อบอุ่นครับ หลงรัก

ว่าแต่ 6.35 ถ้ายิงโดนที่ศรีษะมีหวังผู้โดนตาย ผู้ยิงหายไปอย่างไอ้ปื๊ดคร๊าบ.... Grin
วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2005, 09:06:59 AM »

ปืนขนาดพกซ่อนแบบนี้  น่าจะเป็นการยิงลักษณะป้องกันตัวเฉพาะหน้า

ดังนั้นระยะยิงคงไม่เกิน  10  เมตร  ผมว่าไม่น่าจะเป็นห่วงเรื่องการยิงไม่โดน

แต่โดนกระโหลกแล้วเข้าไม่เข้านั้น  ให้พีหมอตอบดีกว่าครับ  ผมหนักไปทางหมอเดาครับ Cheesy

ส่วนตัวผมว่ายิงให้โดน  ก็ ok  แล้วครับ Grin Grin

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
skid row
Metallica
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2005, 09:36:35 AM »

อย่างที่พี่วิธบอกครับปืนขนาด6.35เป็นปืนขนาดกระเป๋าครับใช้เป็นปืนสำรองหรือปืนสำหรับสุภาพสตรีเพราะมีขนาดเล็กกระทัดรัด  ส่วนมากใช้ยิงไม่เกิน5-10ม.  ปืนขนาดนี้ต้องวางตำแหน่งกระสุนบริเวณสำคัญๆ เช่น ศรีษะหรือหัวใจครับเพราะอานุภาพกระสุนไม่รุนแรงพอที่จะล้มคนได้
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2005, 10:00:43 AM »

สมัยผับชาร์คกี้ โด่งดังที่สุราษฎร์...
ผมไปนั่งเล่นๆ กะลังครึ้มๆๆๆล

สักพักท่าทาง...เหมือนโต๊ะอืนจะมีเรื่องกัน....
ก็น่าจะเรื่องสาวๆ

เราก็กะรวมเพื่อนกะชิ่ง.....ไปร้านอื่น
ไม่ทันครับ
เสียงปืนดังปัง ปัง.....สองนัด.... ตกใจ ตกใจ

คนแตกฮือ.....
เรานั่งริมได้เปรียบ รีบเบียดชิดข้างฝา..
ให้คนผ่านๆไปก่อน.....

พอคนซา รีบตามออกไป....
วุ่นกันไปหมด

จบงานนั้น ตำรวจตะครุบตัวคนยิงได้...
พร้อมปืนขนาด.32 ออโต้.....

กระสุนเหลืออยู่2นัด ในแม็ก1 ในรังเพลิง1
(แสดงว่า มีกระสุนทั้งหมดแค่4)

งานนั้นคนโดนยิงตายครับ
เด็กร้านโดนลูกหลงพอเจ็บตัว(ที่แขน)

สรุป ไตร่ตรองเอาเองครับ
(แต่ยิงแบบนี้ เดือดร้อนคนอื่น ที่วิ่งกันเหยียบกัน หกล้มหกลุก...ฟกช้ำไปตามๆกัน)

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2005, 04:55:09 PM »

ปืน 6.35 ต้องยิงหัวเท่านั้นหรือครับ ถ้ายิงที่ตัวจะไม่เป็นไรมาก ถึงโดนจุดสำคัญก็จะออกอาการช้า
ทำให้เข้ามาทำร้ายเราได้อีกจริงหรือเปล่า เพิ่งได้รับปืน .25acp มา คนที่ให้บอกว่าต้องยิงหัวเท่านั้นนะ เป็นปืนอันตราย เพราะเล็กใช้ยาก เป้าอยู่ไกลมากก็ยิงไม่โดนแล้ว เวลายิงหัวต้องดูจังหวะยิงดีๆ
เพราะกระสุนโดนกะโหลกอาจแฉลบ ยิงไม่เข้าเป็นไปได้หรือครับ แต่มันเล็ก น่ารักดีครับ
     Grin เป็นผมจะเลือกยิงตัวครับ กลัวยิงไม่โดนหัว  Grin

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2005, 05:16:36 PM »

Grinโดนเข้าที่ส่วนสำคัญ ตายแน่นอนครับ
แต่มันจะค่อนข้างยิงยากครับปืนขนาดเล็กๆ ลำกล้องสั้นๆ ส่วนมากยิงไม่โดนถ้าไม่ใกล้ๆ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2005, 05:39:00 PM »

Smiley.สมัยเรียนมัธยมปลาย.ปี ๒๕๑๖-๗  มีเพื่อนนำหนังสือพิมพ์เช้าวันจันทร์ มาเปิดอ่าน..เป็นข่าวแต่เมื่อวันเสาร์..
    ครูพละชายของโรงเรียน.. ถูกหญิงที่จะตีจาก ยิงด้วย .๒๕   ๖ นัด ไม่โดนที่สำคัญ.  แกล้งตาย ผู้หญิงจึงยิงตัวเอง.. อีก ๑๐ กว่าวันก็ยังเห็นครูพละ ยังมีชิวิตอยู่ด้วยความเศร้าใจ..
    .๒๕  เป็นเหมือนไพ่ตาย  ไม้สุดท้าย ไม่ใช้ขู่กับคนร้ายที่ถืออาวุธปืน.. แต่ให้ตายใจ แล้วจ่อยิงศีรษะ คนร้ายให้ตายทันที. เป็นการยิงเพื่อ ชิงชีวิตรอด..เป็นหลัก มั้งครับ..  Smiley

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2005, 06:22:47 PM »

กระสุนขนาด .25 ACP ของ Winchester แบบ FMJ
หัวกระสุนหนัก 50 เกรน  ให้ความเร็ว ณ ปากลำกล้องที่ 760 ฟุต/วินาที
ให้พลังงาน ณ ปากลำกล้องที่ 64 ฟุตปอนด์ ครับ

กระสุนขนาด .32ACP ของ Winchester แบบ FMJ
หัวกระสุนหนัก 71 เกรน ให้ความเร็ว ณ ปากลำกล้องที่ 905 ฟุต/วินาที
ให้พลังงาน ณ ปากลำกล้องที่ 129 ฟุตปอนด์ ครับ

ผมว่าต่างกันไม่เท่าไหร่....ง่ะ ครับ
เกือบสองเท่า...

จากนิ้ว....ที่จิ้มแป้น....

yo.k
Target Sport (Thailand)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

target sport (Thailand) 089-162-1990, 081-938-1990

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2005, 06:32:35 PM »

ปืนที่มีขนาดเล็กๆลูกกระสุนเบา    ทางผู้ผลิตมีเจตนาสร้างขึ้นเพื่อการใช้งานในระยะปะชิดตัวแล้วใช้เพียงมือข้างเดียวในการยิง    ทำนองท่าฮิป    มืออีกข้างเอาไว้ป้องกันการจู่โจม  ( ลองซ้อมดูครับ)      ถ้าใช้ลูกใหญ่ๆหนักๆการคุมปืนด้วยมือเดียวจะทำได้ยากครับ    เห็นลูกเล็กๆอย่างนี้นะลองฮิปเข้าอกซัก 3 เม็ดดูซิ ........     

New Hybrid Ruger 10/22 Stock 2 in 1, เป้า และ อุปกรณ์เพื่อการแข่งขันกีฬายิงปืน , หลอดต่อ, คอมป์ลดแรงรีคอยล์ สนับสนุนการแข่งขันกีฬายิงปืนทั่วประเทศ, ชมรมไรเฟิลรณยุทธ์(ประเทศไทย)
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2005, 08:17:50 PM »

ถ้าไม่มั่นใจขนาด 6.35 มม. ................

ขายผมไหมครับ Grin

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2005, 08:20:15 PM »

ฮ่า.............

พี่ มะขิ่น เก็บเข้า กรุ อีกแล้ว

Grin Grin Grin

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
minicooper
A boy doesn't stay at 14 years old forever.
Full Member

คะแนน 1

You NeVeR Lost IN My MinD ////////

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2005, 08:23:38 PM »

ตกใจ หัวเราะร่าน้ำตาริน

EVERY   DOG   HAS   ITS    DAY.
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2005, 08:39:43 PM »

ขอให้ยิงโดนก่อนเหอะน่า  อย่างอื่นค่อยว่ากัน Grin
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2005, 02:55:00 AM »

ปืนขนาดแค่นี้ใจคอจะยิงหัวจริงๆหรือคับ...

ถ้างั้นต้องล็อกคอยิงสิคับ...

ยิงตำแหน่งที่เป้าใหญ่ๆสิคับ...

ปืนกระบอกจิ๋วแถมศูนย์ก็ไม่ได้เอาไว้เล็งกันจริงๆจังๆ...

ถ้าไม่หยุดก็ซ้ำสิคับ แหมในแม็กยังมีอีกนี่คับ...Grin
หน้า: [1] 2
  พิมพ์